กองกิจการนิสิต ร่วมจัดพิธีถวายพระพรชัยมงคล สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี เนื่องในวันคล้ายวันพระราชสมภพ
![กองกิจการนิสิต ร่วมจัดพิธีถวายพระพรชัยมงคล สมเด็จ](../public/file_upload/news/INTRO_IMAGES/1712112159.jpg)
วันที่ 2 เมษายน 2567 เวลา 09.00 น. กองกิจการนิสิต ร่วมกับสำนักงานอธิการบดี กองกลาง และกองอาคารสถานที่ จัดพิธีถวายพระพรชัยมงคล โดยศาสตราจารย์ ดร.เสมอ ถาน้อย เป็นประธานเปิดกรวยถวายราชสักการะ พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร บุคลากร นิสิต ร่วมลงนามถวายพระพรชัยมงคล เบื้องหน้าพระบรมฉายาลักษณ์ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี เนื่องในวันคล้ายวันพระราชสมภพ วันที่ 2 เมษายน 2567 ณ ลานอเนกประสงค์ชั้น 1 อาคารสำนักงานอธิการบดี มหาวิทยาลัยพะเยา จากนั้น ผู้บริหาร บุคลากร และนิสิตร่วมกันปลูกต้นดอกคำใต้ จำนวน 169 ต้น เพื่อเฉลิมพระเกียรติ ฯ ณ บริเวณข้างโรงอาหารอาคารภูกามยาว
![SDGs 15 ปกป้อง ฟื้นฟู และสนับสนุนการใช้ระบบนิเวศบนบกอย่างยั่งยืน จัดการป่าไม้อย่างยั่งยืนต่อสู้การกลายสภาพเป็นทะเลทราย หยุดการเสื่อมโทรมของที่ดินและฟิ้นสภาพกลับมาใหม่ และหยุดการสูญเสียความหลากหลายทางชีวภาพ](img/sdg/SDGs15-230-x-230.jpg)
![SDGs 17 เสริมความเข้มแข็งให้แก่กลไกการดำเนินงานและฟื้นฟูสภาพหุ้นส่วนความร่วมมือระดับโลกสำหรับการพัฒนาที่ยั่งยืน](img/sdg/SDGs17-230-x-230.jpg)