กองกิจการนิสิต จัดโครงการเสริมสร้างสุขภาวะภายในองค์กร Good Health Well – Being : BMI Challenge
![กองกิจการนิสิต จัดโครงการเสริมสร้างสุขภาวะภายในอง](../public/file_upload/news/INTRO_IMAGES/1711510665.jpg)
วันอังคารที่ 26 มีนาคม 2567 เวลา 09.00 น. กองกิจการนิสิต มหาวิทยาลัยพะเยา นำโดยนายพิเชษฐ ถูกจิตร ผู้อำนวยการกองกิจการนิสิต พร้อมด้วยบุคลากร จัดกิจกรรมอบรมให้ความรู้ด้านโภชนาการภายใต้โครงการ ‘‘เสริมสร้างสุขภาวะภายในองค์กร (1 ส่วนงาน 1 โปรแกรม) Good Health Well – Being : BMI Challenge’’ ณ ห้องประชุมฟ้ามุ่ย อาคารสงวนเสริมศรี โดยได้รับเกียรติจาก ดร.วิทวัส สัจจาพงศ์ อาจารย์ประจำหลักสูตรโภชนาการและการกำหนดอาหาร คณะวิทยาศาสตร์การแพทย์ มหาวิทยาลัยพะเยา มาบรรยายให้ความรู้เรื่องหลักโภชนาการที่ถูกต้องและเหมาะสมกับร่างกาย
![SDGs 3 สร้างหลักประกันว่าคนมีชีวิตที่มีสุขภาพดีและส่งเสริมสวัสดิภาพสำหรับทุกคนในทุกวัย](img/sdg/SDGs3-230-x-230.jpg)
![SDGs 17 เสริมความเข้มแข็งให้แก่กลไกการดำเนินงานและฟื้นฟูสภาพหุ้นส่วนความร่วมมือระดับโลกสำหรับการพัฒนาที่ยั่งยืน](img/sdg/SDGs17-230-x-230.jpg)